Main Menu

ปะเก็นปากท่อไอเสีย จะใช้เป็นเหล็กกลึงแทนได้ไหมครับ

เริ่มโดย tatam001, ธันวาคม 05, 2013, 12:02:44 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tatam001

พอดีวิ่งๆไปเสียงท่อมันเปลี่ยน หาดูพบเห็นคราบออกระหว่างปากทางท่อไอเสีย ปะเก็นเดิมม้นเป็นวัสดุอะำำไรครับ  หากผมกลึงปะเก็นเป็นเหล็กแทน จะใช้ได้ไหมครับ

Hunterzero

ใช้ทองแดงซิครับ อยู่แน่  แต่ประเก็นเดิมน่าจะเอาอยู่ถ้าไม่ได้ยุบมาก ส่วนมากจะเปลี่ยนกันตอนถอดท่อ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

slamzaa

ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)
  :-[

yooth mtx

ซื้อประเก็นเฉพาะของมันน่ะแหละครับ  ถูกดี ไม่กี่บาท  ง่ายด้วยครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

aoaaued

ใช้เหล็กทำคงรั่วแน่ แต่ถ้าเป็นอลูมิเนียมหรือทองแดงคงจะทนดีครับ

Tong_2T_150

ปะเก็นคอท่อมันจะต้องยุบได้นิดหน่อย เพื่อให้มันแนบสนิทกัน-ไม่รั่ว แต่ถ้ากลึงโลหะเป็นแหวนหนาๆแทนปะเก็น มันจะยุบไม่ได้ อาจจะรั่วกว่าเดิม

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

k.jew

ปะเก็นท่อไอเสียซื้อใหม่เลยครับ ของเทียม10-20บาทเอง

โทร0839251297

tee zx150

อ้างจาก: k.jew เมื่อ มกราคม 01, 2014, 06:42:58 หลังเที่ยง
ปะเก็นท่อไอเสียซื้อใหม่เลยครับ ของเทียม10-20บาทเอง
ใช่เลยคับ..ของเทียมพอ เอาอยู่ ใส่แหวนลองสปริงกัน น๊อตคลายเมื่อ เจอความร้อนสูงๆ ลองดูคับ