Main Menu

ช่วยด้วย กล่อง CDI รถ Honda FSX 150 ถูกขโมย ตัดสายไฟ - ต่อกล่อง CDI ไหมได้อย่างไ

เริ่มโดย Nirandon, มกราคม 23, 2015, 09:53:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nirandon

ช่วยด้วย !!!
ขอถามผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ:
ชุดสายไฟ ของ NSR 150 SP สามารถใช้ได้ กับรุ่น FSX 150 ไหม
กล่อง CDI รถผมถูกขโมย ตัดสายไฟ และผมไม่ทราบวิธีการเชื่อมต่อกล่อง CDI ใหม่   :(
และดูเหมือนว่า ชุดสายไฟของ FSX 150 ไม่สามารถหาได้อีก
มีใครบ้างที่รู้วิธีการต่อกล่อง CDI ไหม หรือมีใครที่มีแผนภาพอิเล็กทรอนิกส์ของ FSX 150 ไหม ?
ขอบคุณมากครับ

phu4123

ใส่กันได้ครับ แต่อย่าไปปวดหัวเลยครับ กล่อง + สายไฟสภาพดี 1,300- รวมส่ง ภูวดล 081 5455019 

G7

ขออนุญาตสอบถามถึงสาเหตุครั้งนี้นะครับ มิจฉาชีพใช้วิธีใดในการขโมยกล่องไฟหรือครับ คลายสกรูฝาท้ายข้าง/ฝาปิดไฟท้าย
แล้วสอดมือล้วงเข้าไปจัดการ !??   หรือใช้วิธีอื่นใดที่แยบยลกว่านั้น และสถานที่ที่จอดรถจนถูกลักกล่องไฟครั้งนี้มีความเสี่ยง
มากน้อยเพียงใดครับ .. โอกาสสบช่อง !?

อยากได้ประสบการณ์ครั้งนี้มาประดับความรู้ครับ เผื่อวันหน้าสบโอกาสผมจะได้ไปย่องลักกล่องไฟบ้าง

กล่องไฟใช้ร่วมกันได้กับ N-Pro ครับ ถ้าจะให้จบงานง่ายก็ต้องหากล่องไฟที่ผู้ประกาศขาย ขายพร้อมตัวปลั๊กคอนเน็คเตอร์มาด้วยกันเลยครับ

aoaaued

กล่องECU ของ FSX น่าจะใกล้เคียงกับกล่องECU ของRRW มากกว่ากล่องของ N Pro แต่ก็สามารถใช้แทนกันได้ แต่หากจัดหนักๆมันส่งผลเสียกับเสื้อและลูกได้ เพราะลีลาการเปิดวาล์วและองศาการจุดระเบิดไม่เหมือนกันซะทีเดียว  อีกอย่างตลาดกล่องมือสองของ RRW ถูกกว่าของ N pro ด้วยครับ

DEDOR

ใช้ชุดสายไฟของ เอ็นโปรหรือ RW ได้ครับ  ตัดต่อปลั๊กตรงไฟท้ายไฟเลี้ยวหลังนิดหน่อยครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

keeauto

เค้ามีแต่ขโมยคาบู ยังไงได้กล่องไฟมาใหม่ก็แกะสลักทะเบียนรถไว้เลยน่าเชื่อว่ามันคนใช้รุ่นเดียวกันที่ไม่มีปัญญาหาอะไหล่แน่ๆ

Nirandon

ขอขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ
กล่อง CDI ติดตั้งได้แล้ว
เดี๋ยวตอนนี้ยังขาดชุดสติกเกอร์ของ Honda FSX 150 ครับ