Main Menu

แดชวูบ

เริ่มโดย yong1987, มีนาคม 09, 2014, 09:01:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yong1987

เวลาออกตัว จะวูบเร่งเครื่องไม่ขึ้น พอออกตัวได้ วิ่งประมาณ 60 ก็จะหาย ล้าง เป่าคาบู ล้างกรองอากาศ ก็ไม่หาย ปรับสกูรอากาศเข้าสุด รถออกตัวได้ไม่วูบ แต่บิดถึงช่วงกลางๆคันเร่งจะสะอึก แต่บิดเกินไปจะหายรถเป็นปกติ พอวิ่งเกิน 120 เครื่องจะดับครับ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้ว ท่านที่รู้อาการแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ  :-*

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ไล่ ปรับเปลี่ยน นมหนู ดู ครับ  เริ่ม จาก  ตัวเดินเบา  ปกติ หากขันสกรูอากาศเข้า สุด  เครื่องต้องดับ

ตัวนมหนู เมนท์  ลองไล่ ขยับขึ้นมาที ละ 2 เบอร์  ดู   นมหนูแดช หากของเทียม รู้สึก จะมีแต่ เบอร์ คี่ นะ   ของแท้ ก็แพงครับ ตัวเป็นร้อยอยู่

สกรู อากาศ อย่าไปสน มันเลยครับ ว่า ต้องคลาย รอบครึ่ง ตามสแตนดาร์ดเสมอ  เพราะ รถแต่ละคัน นิสัยไม่เหมือนกัน

คลายแค่ 0.5  - 1  รอบ  หาก มัน นิ่ง ออกตัวไม่วอด   ก็  OK แล้ว

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

yong1987

นมหนูทั้งหมด รวมทั้งคาร์บู เป็นของเดิมติดรถครับ ยังไม่เคยเปลี่ยน จังหวะที่เครื่องวูบลง หรือวอด ถ้าเปิดโช้คก็ช่วยได้ครับ เวลาจอดตามแยก จะข้ามถนนจะลำบาก ต้องบิดคันเร่ง เล่นครัช เดี๋ยวผมลองไล่ตามที่แนะนำดูครับ

DEDOR

อ้างจาก: yong1987 เมื่อ มีนาคม 09, 2014, 10:08:49 ก่อนเที่ยง
นมหนูทั้งหมด รวมทั้งคาร์บู เป็นของเดิมติดรถครับ ยังไม่เคยเปลี่ยน จังหวะที่เครื่องวูบลง หรือวอด ถ้าเปิดโช้คก็ช่วยได้ครับ เวลาจอดตามแยก จะข้ามถนนจะลำบาก ต้องบิดคันเร่ง เล่นครัช เดี๋ยวผมลองไล่ตามที่แนะนำดูครับ

ดูระดับลูกลอยในถ้วยด้วยครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

yong1987

ครับผมวันนี้จะรื้ออีกรอบ

chokmotor

เข้ามาเเจม ของผมเเอล วูบตอนวัดรอบ ไปเลข 10
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

suphachai

ลองปรับเข็มเร่งให้อยู่ล็อค4(นับจากบน) จูนอากาศ1รอบแล้ววิ่งดูครับ...เครื่องหลวมก็ทำให้ออกตัววูบได้เหมือนกันครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: yong1987 เมื่อ มีนาคม 09, 2014, 10:08:49 ก่อนเที่ยง

อากาศ เข้ามากไปครับ   อาการ ประจำ ของ คาบู รถ ตัวนี้ เลย

ตัวแรกด้วย ชิมิ  ไม่ใช่นิวแดช

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

yong1987

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 09, 2014, 11:57:19 ก่อนเที่ยง

อากาศ เข้ามากไปครับ   อาการ ประจำ ของ คาบู รถ ตัวนี้ เลย

ตัวแรกด้วย ชิมิ  ไม่ใช่นิวแดช

.

ใช่ครับ รถรุ่นแรก ซื้อปี 36 อาการคล้ายแบบนี้เคยเป็นครั้งหนึ่ง เมื่อ 4 ปีที่แล้ว ตอนนั้นจะเป็นสะอึก และกระตุก เมื่อวิ่งเกิน 20 พอถึง 60 พอรอบได้ก็หายไป วิ่งปกติ แต่จะไม่วูบตอนออกตัว ผมก็ปรับรอบอากาศเข้าสุดก็หาย แต่วิ่งถึง 120 เครื่องดับเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรอีก ใช้ไปประมาณครึ่งปีจนลืม เลยกลับมาปรับรอบอากาศออก รอบครึ่ง 2รอบ 3 รอบ อาการกระตุกก็ไม่มีให้เห็นอีก งง ครับ หายได้ยังไง

GtozA

:D เข้ามาเก็บ โนวาใช้คาร์บูแดชอยุค้าบ
K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

JO

อ้างจาก: GtozA เมื่อ มีนาคม 09, 2014, 07:14:49 หลังเที่ยง
:D เข้ามาเก็บ โนวาใช้คาร์บูแดชอยุค้าบ
ซุ่มนี่นา555

aoaaued

ตรวจเช็คคาบูเรเตอร์ โอเค.แล้ว ลองตรวจเช็คซีลด์ข้อเหวี่ยงทั้ง2ด้านด้วย อาจเริ่มรั่วรอบต้นเลยไม่มีกำลัง

yong1987

ที่แรกผมคิดถึงชีลข้อเหวี่ยงเหมือนกัน แต่รถเพิ่ง ทำเครื่องเปลียนชีลใหม่หมด คว้านเสื้อใหม่ ประมาณ 3 เดือน หลังจากที่ถอดล้าง เป่า คาร์บูใหม่ ปรับระดับลูกลอยใหม่ ผลปรากฎรถออกตัวได้ ไม่วอดแล้ว แต่รอบต้นไม่ค่อยจัด  ปลายไหลไปถึง 140 รู้สึกใจสั่นๆเลยหยุดแค่นั้น เพราะเครื่องจะสั่นไม่เหมือนตอนใหม่ๆ รอบอากาศ ปรับไว้ที่ 2 รอบ ขนาดนี้ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ ที่เหลือจะค่อยๆลองปรับรายละเอียด ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ