Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kpongh

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ เมษายน 19, 2013, 03:33:04 หลังเที่ยง
  คลองนี้ ล่ะมั่ง ที่ ตา สายัญ น๊อก เอ้า ก่อน ท่านพง เห็น ตายัญ บอก ยังไม่ทันได้คุยกันเลย ไว้วันหยุด ครับ ท่าน รถเปงไง บ้าง และสวัสดี พี่น้อง ทางบ้าน ครับ

คลองนั้นแหล่ะครับพี่โก้ ( น้ำไม่เคยแห้งอิอิอิ )

lloudo_naja

น้ำอะไร ล่ะท่าน คิดเหมือนกัน อ่ะป่าว 555 สวัสดีพี่น้อง ทางบ้าน ครับ ฝนตกไหม น้อ :D

"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

piak13

เมื่อคืนฝนตกครับ มีลูกเห็บตกด้วย แต่ไม่มาก แต่ฟ้าคะนองมากเลย

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

lloudo_naja

ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

piak13

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

lloudo_naja

คึดฮอด ทุกคน ครับ แต่ก่ะมี พิเศษ ยูคับ คนนึง หวังไว้ว่าจะให้เป็นแม่ของลูก แต่ บ่ฮู้ ว่า ซิอกหัก ซัีมเฒ่า บ่ น้อ 555

Nawapon666

ไม่ได้เข้ามานาน และก็มีข่าวร้ายมาบอก

คือ รถผมเรียบร้อยแล้ว ไม่รู้จะได้ฤกษ์ทำตอนไหน

เพราะ รับค่าอะไหล่ไม่ได้ เอิ๊ก เอิ๊ก
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

piak13

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ เมษายน 27, 2013, 03:12:22 หลังเที่ยง
คึดฮอด ทุกคน ครับ แต่ก่ะมี พิเศษ ยูคับ คนนึง หวังไว้ว่าจะให้เป็นแม่ของลูก แต่ บ่ฮู้ ว่า ซิอกหัก ซัีมเฒ่า บ่ น้อ 555

เทียวมาจอบดู๋ๆเด้อ คันบ่อยากอกหักซ่ำเฒ่าน่ะ อิ อิ

piak13

อ้างจาก: Nawapon666 เมื่อ เมษายน 27, 2013, 10:57:42 หลังเที่ยง
ไม่ได้เข้ามานาน และก็มีข่าวร้ายมาบอก

คือ รถผมเรียบร้อยแล้ว ไม่รู้จะได้ฤกษ์ทำตอนไหน

เพราะ รับค่าอะไหล่ไม่ได้ เอิ๊ก เอิ๊ก

อย่าทิ้ง2จังหวะนะคุณเก่ง  แต่ถ้าจะทิ้ง โยนมาทางผม ก็ได้ อิ อิ

lloudo_naja

เพื่อเป็นกำลังใจให้พี่น้องทางบ้าน มาดูกันว่านวนครเขา ทำอะไรกัน ก่อนอื่นขอบอกว่า สองจังหวะจงเจริญ

วันนี้นัดกันมาทำบุญครับ ปล่อยโค.. :(

Nawapon666

ผมขอปิดฉาก การเล่น 2T ไว้ในที่นี้ นะครับผม

ช่วงไหนมีโอกาส คงได้ มิตติ้ง กันนะครับผม
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

lloudo_naja

การซ่อมรถ หากเริ่มทำ หรือยังไม่มีข้อมูล มากนัก แน่ะให้ปรึกษาผู้รู้ จะได้รู้ว่างบเราจะจบที่เท่าไหร่ อันนี้ขึ้นอยู่กับความต้องการของเราด้วย หรือจะทำตามงบ ผู้รู้เขาจะแน่ะนำว่าควรเริ่มยังไง ทำยังไง ที่เหลือก็จะเป็นการตัดสินใจของเราครับ แน่ะนำให้ปรึกษาแฟนพันแท้ อย่างผมเมื่อก่อนศึกษาแถวบ้านนอกเราก็ได้ข้อมูลแบบบ้านนอก แต่พอได้มาศึกษากับระดับแฟนพันแท้เขา ทำรถเดิม ยางโตๆ ก็วิ่งหูดับ ตับไหม้ ฉะนั้นเราควรต้องศึกษาหาข้อมูลก่อนครับ จะได้ประหยัดงบประมาณ อันนี้เล่าจากประสบการจริงของผมเอง เพราะเจ็บมาเย่อะ อันที่เจ็บนี่ ซื้อ ปิกอัพใหม่ได้เป็นคัน ครับ มันจึงทำให้ผมต้องอยู่คนเดียว 555 ;)

kpongh

สวัสดีครับพี่ๆชาวสกล พี่โก้ พี่เปี๊ยก  อย่างของผมที่กลับบ้านสกลช่วงสงกรานต์ คือมันฉุกเฉินจริงๆครับร้านอะไหล่บางร้านเค้าปิดเล่นน้ำกันไปแล้ว แต่พี่ผมหาซื้ออะไหล่จนได้ ( ก็ร้านหน้าประตูทางเข้าม.เกษตรนั้นแหล่ะครับ ) อย่างว่าขอให้ขับ และขี่กลับระยองได้ก็พอ หมดงบไป สองพัน ลูก,แหวน,ก้านอัดก้านใหม่,ลูกปืนปลายก้าน,สลักปลายก้าน,ลูกปืนข้างข้อ,ซีลข้อ,คว้านปลอกใหม่,ปาดฝา,กาวหลอด,ประเก็นชุด,น้ำมันเครื่อง,น้ำมันเบนซิลมาล้าง ......ของเทียมนะครับ  แต่เดี๋ยวมีเวลาคงกลับลงไประยองทำเครื่องใหม่อีกทีครับ มีงบไว้ในใจแล้วครับอิอิอิ

piak13

อ้างจาก: Nawapon666 เมื่อ เมษายน 29, 2013, 06:40:09 หลังเที่ยง
ผมขอปิดฉาก การเล่น 2T ไว้ในที่นี้ นะครับผม

ช่วงไหนมีโอกาส คงได้ มิตติ้ง กันนะครับผม

โอ้...ปิดฉากเลยเหรอคุณเก่ง  น่าเสียดาย ผมคิดไว้ ว่าสักวันคงได้มีโอกาสไปขับรถเที่ยวกับคุณเก่ง

lloudo_naja

หวัดดีครับ พี่น้องทางบ้าน เขาหยุดแต่เราไม่หยุด เดินหน้า ต่อไป 555 ท่านพง ชุดใหม่เอาให้ขั้นเทพเลยน่ะ แบบว่าไปเหนือล่องใต้ ไปกลับสบายๆเลยดีกว่า ทำทีเดียวให้ดีๆ จะได้ชัวๆครับ

kpongh

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ พฤษภาคม 01, 2013, 01:47:19 หลังเที่ยง
หวัดดีครับ พี่น้องทางบ้าน เขาหยุดแต่เราไม่หยุด เดินหน้า ต่อไป 555 ท่านพง ชุดใหม่เอาให้ขั้นเทพเลยน่ะ แบบว่าไปเหนือล่องใต้ ไปกลับสบายๆเลยดีกว่า ทำทีเดียวให้ดีๆ จะได้ชัวๆครับ

ประมาณนั้นแหล่ะครับพี่โก้  เรายิ่งเดินทางไกลบ่อยๆด้วย ( วันที่ 26 ไปแจมที่แปดริ้วกับผมนะครับพี่ )

lloudo_naja

หวัดดีครับ พี่น้องทาง บ้าน และ ท่าน พง 26 เจอกัน ผมไปทุกที่ ถ้าไม่ติดปัญหา ว่างเมื่อไหร่ ไปทุกที่ เกิดมาเดินทางครับ ชอบด้วย ล่ะ

aoaaued

เสียดายจัง ปีนี้ตั้งใจว่าเทศกาลสงกรานต์จะเที่ยวเมืองสกลให้หนำใจเชียว  เมื่อวันที่12เมษา. อุตส่าขับรถไปจนถึงและค้างได้คืนนึงแล้ว แต่ดันป่วยหนักกระทั้นเลยต้องกลับมารักษาตัวที่กรุงเทพฯซะหลายวัน เลยต้องทานแห้วจนเอียนเลยครับ

lloudo_naja

การไม่โรค ภัยไข้เจ็บ เป็นลาภ อันประเสริฐ มากกว่าได้แก้ว แหวน เงิน ทอง